Similar Posts
๓๑ มกราคม ๒๕๖๗ การจำหน่ายดอกไม้ที่ระลึกวันทหารผ่านศึก (ดอกป๊อปปี้) เนื่องในวันทหารผ่านศึก ประจำปี ๖๗
คุณมนทิรา พัฒนกุล นายกสมาคมแม่บ้านทหารอากาศ เป็นประธานในพิธีจำหน่ายดอกไม้ที่ระลึกวันทหารผ่านศึก (ดอกป๊อปปี้) เนื่องในวันที่ ๓ กุมภาพันธ์ ของทุกปี เป็นวันทหารผ่านศึก เพื่อหารายได้เป็นสาธารณกุศลสมทบทุนมูลนิธิสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึกในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีต่อไป โดยมี พลอากาศโท เมธินทร์ ทรงชัยกุล เจ้ากรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศและภริยา ข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการกรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ ให้การต้อนรับ เมื่อวันพุธที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๕.๐๐ น. ณ ห้องประชุมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ ๓
๒๕ – ๒๗ ก.ค.๖๕ การทดสอบสมรรถภาพทางกายกำลังพล สอ.ทอ.ครั้งที่ ๒
พล.อ.ท.มาโนช สุตวัฒน์ จก.สอ.ทอ.เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมการทดสอบสมรรถภาพทางกายกำลังพล สอ.ทอ.ครั้งที่ ๒ ระหว่างวันที่ ๒๕ – ๒๗ ก.ค.๖๕, ๐๘๐๐ – ๑๒๐๐ ณ สนามกีฬาภายใน สอ.ทอ.พร้อมด้วย ข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ สอ.ทอ.และปฏิบัติตามมาตรการและแนวทางปฏิบัติรองรับสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙
๔ ต.ค.๖๕ พิธีรับหน้าที่ จก.สอ.ทอ.
พล.อ.ท.เมธินทร์ ทรงชัยกุล จก.สอ.ทอ.เป็นประธานในพิธีรับหน้าที่ จก.สอ.ทอ.เมื่อ ๔ ต.ค.๖๕, ๐๘๐๐ ณ สนามกีฬาฟุตบอล สอ.ทอ. โดยมี การสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ของ สอ.ทอ. พร้อมทั้งนำกล่าวปฏิญาณตนเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีของกองทัพ ซึ่งกิจกรรมดังกล่าว ผบช.สอ.ทอ., ข้าราชการ ลูกจ้างและ พนักงานราชการ สอ.ทอ.ร่วมในพิธีอย่างพร้อมเพรียง
๑๘ เมษายน ๒๕๖๗ พิธีประดับยศนายทหารสัญญาบัตร กรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ
พลอากาศโท สิทธิศักดิ์ สายเงิน เจ้ากรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ เป็นประธานพิธีประดับยศนายทหารสัญญาบัตร สังกัด กรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๓๙ น. ณ ห้องห้องประชุมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ ๓
๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๗ พิธีลาอุปสมบท ประจำปี ๖๗
22/06/2017 22/06/2017 22/06/2017 22/06/2017 22/06/2017
๒ พฤษภาคม ๒๕๖๖ กรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ จัดกิจกรรมโครงการจิตอาสาพัฒนา “เราทำความดีด้วยหัวใจ” เนื่องในวันฉัตรมงคล ๔ พฤษภาคม ๒๕๖๖
กรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ จัดกิจกรรมโครงการจิตอาสาพัฒนา “เราทำความดีด้วยหัวใจ” เนื่องในวันฉัตรมงคล ๔ พฤษภาคม ๒๕๖๖ โดยมี พลอากาศโท เมธินทร์ ทรงชัยกุล เจ้ากรมสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศเป็นประธานพิธีฯ พร้อมด้วยข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ กรมสือสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ เมื่อ วันอังคารที่ ๒ พฤษภาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ น. ณ สนามฟุตบอล กรมสือสารอิเล็กทรอนิกส์ทหารอากาศ